Sigur!

Ég geri ekki kröfu til þess að lesendur þessarar sí­ðu skilji innviði innanfélagspólití­kurinnar í­ MS-félaginu. Ég ætla samt að blogga um niðurstöðu aðalfundarins í­ dag, enda er þetta mál sem skiptir MIG máli og markmiðið með þessu bloggi er jú að gefa mynd af MINNI heimsmynd, MíNUM tilfinningum og MíNUM skoðunum.

Á fyrra var haldinn tí­mamótaaðalfundur í­ MS-félaginu. Þáverandi formaður beið afhroð í­ kosningu, fékk þriðjung atkvæða gegn tveimur þriðju hlutum mótframbjóðandans. Meðframbjóðendur Sigurbjargar, sem kjörin var formaður félagsins, sigruðu með svipuðum mun. Steinunn hafði setið í­ stjórn árið áður en sóttist ekki eftir endurkjöri. Þess í­ stað bauð hún sig fram sem fulltrúi MS-félagsins í­ aðalstjórn Öryrkjabandalagsins.

Fráfarandi formaður vildi ekki styðja Steinunni heldur Sigrí­ði Hrönn Elí­asdóttur, Sjálfstæðiskonu frá Vestfjörðum. Mótframbjóðandinn, Sigurbjörg, lýsti hins vegar stuðningi við Steinunni. Þegar sitjandi stjórn tapaði hverri kosningunni á fætur annarri dró Sigrí­ður Hrönn framboð sitt til baka og Steinunn hefur verið ÖBí-fulltrúi sí­ðasta árið.

Að þessu sinni vildi gamli formaðurinn ná fram hefndum. Hún studdi til framboðs ungan dreng, sem var gjörsamlega grænn á bak við eyrun varðandi málefni félagsins. Um var að ræða pilt sem er trúlofaður stúlku með fjögurra mánaða gamla MS-greiningu. Persónulega er mér mjög til efs að aðstandandi MS-sjúklings sé fær um að gegna þessu starfi. Sá sem ekki hefur reynt á eigin kroppi hvaða áhrif þessi andstyggilegi sjúkdómur hefur, getur trauðla verið í­ forsvari fyrir sjúklingasamtökin.

Drengkvölinni var att á foraðið. Þau hjúin skrifuðu greinar í­ Moggann og komu sér í­ viðtal við Séð og heyrt, þar sem strákgreyið át upp subbulegar ávirðingar á hendur Sigurbjargar formanns. Það er erfitt að sakast við strákinn. Hann át bara upp það sem honum var talin trú um.

Fundurinn var haldinn í­ dag. Niðurstaðan var sú að meira en 80% fundarmanna á fjölsóttum fundi kusu gömlu stjórnina. 20% kusu stjórnarandstöðuframboðið. Steinunn var sjálfkjörin aftur í­ ÖBí. Lí­klega hefði hún fengið enn betri kosningu ef til hefði komið.

Eftir stendur að sumir fjölmiðlar eru búnir að láta draga sig á asnaeyrunum. Þeir hafa látið draga sig inn í­ subbulega kosningabaráttu í­ sjúklingafélagi og birt rakalausar staðhæfingar um fólk sem nýtur fulls trausts þorra félagsmanna til að gegna sí­nu starfi. Það er ákaflega erfitt að meta það tjón sem sú umfjöllun hefur valdið, hvað þá særindin sem hún hefur valdið viðkomandi einstaklingum.

# # # # # # # # # # # # #

Og annar sigur! Eftir þrjá tapleiki í­ röð snerum við Luton-menn vörn í­ sókn. 4:0 sigur á heimavelli gegn Bradford, sem var í­ 2-3. sæti. Sex stiga forysta þegar nóvembermánuður byrjar. Það er ekki amalegt.